JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KASULU
01/10/2025

TANGAZO KWA UMMA

KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI VYA WANAWAKE, VIJANA NA
WATU WENYE ULEMAVU

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuni ya 8 (1)

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya wilaya ya Kasulu anawatangazia wananchi
uwepo wa fedha kwa ajili ya kuvikopesha vikundi vyenye sifa vya wanawake, vijana na
watu wenye ulemavu, ambapo jumla ya Shilingl 400,000,000 zimetengwa katika robo ya
pili kwa mwaka wa fedha 2025/2026. Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa kuleta

maombi katika Ofisi ya serikali za kijiji iliyopo katika kata yako.
Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

. Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu Kiwe kimetambuliwa na

kupewa cheti cha utambuzi na halmashauri,

i Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa kati
au kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamall,

i Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia watano (5)
na kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na wanakikundi
wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6 (1) (d) mtu

mwenye ulemavu anaweza kuwa na sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha
watu wenye ulemavu endapo timu ya menejimenti ya halmashauri itajiridhisha
kuwa amekosa mtu mwingine mwenye ulemavu wa kuungana naye katika
eneo lake. Aidha sifa zingine zitafanana na sifa za vikundi vingine,

v Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa ajill ya

matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na

\Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wenye namba za Nida na wasio

na ajira rasmi (wasiwe waajiriwa wa serikali ), wenye akili timamu na wenye
umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha, kikundi cha vijana

kitapaswa kiwe na wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 45.




1. Barua ;

: ya Kikundi ya kuomba mkopo iliyopitishwa na afisa mtendaji wa Kkijiji
. Muhtasari wa kikundi wa kuomba mkopo

3.

Andiko rahisi la mradi unaoombewa mkopo kwa kuzingatia fomu iliyo ndani ya
Mfumo na taarifa ya akaunti ya benki

4, Kwa Vikundi vinavyoomba vyombo vya usafiri waambatishe leseni

Pamoja na cheti cha mafunzo ya udereva.

Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 31/10/2025 saa 9:30 alasiri.
Tangazo hili limetolewa na: -
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