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UTANGULIZI
Mnamo Machi 19, 2024 Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan alitimiza miaka mitatu ya uongozi wake tokea alipoanza kuitumikia 
nafasi hiyo.

Mkuu wa Mkoa wa Kigoma, Thobias Andengenye hivi karibuni katika maadhimisho ya 
kilele cha Siku ya Wanawake Duniani yaliyofanyika kimkoa katika Kata ya Makere 
iliyopo Halmashauri ya Wilaya ya Kasulu alisema kuwa katika kipindi cha miaka hiyo 
mitatu wamepokea fedha kiasi cha shilingi trilioni 11.450 kutoka kwa Mama.

Fedha ambazo zimesaidia kuupaisha mkoa wetu pamoja na halmashauri zake 
kuondokana na changamoto lukuki zilizokuwepo hapo awali kitu kilichopelekea mkoa 
huo uonekane nyuma linapotamkwa suala la maendeleo.

Katika Halmashauri ya Wilaya ya Kasulu katika miaka mitatu ya uongozi wake 
tumeshuhudia mambo mengi makubwa yakifanyika na kusaidia wilaya yetu kupaa zaidi 
ikiwemo kuvutia wawekezaji wenye mitaji mikubwa.

Wana Kasulu DC kwa kauli moja tunasema uongozi wako umeonesha kwa vitendo 
uwezo na umahiri walionao wanawake hasa linapokuja suala la kuwaletea maendeleo 
watu anaowaongoza.

Hakika hivi sasa kupitia uongozi wako mahiri hatuoni aibu kujinasibu kwamba tunatokea 
Mkoa wa Kigoma na kikubwa zaidi ni namna dunia nzima inavyotupia jicho nchi yetu 
kuangalia ni namna gani Rais wetu ulivyoweza  kufanya mambo yote makubwa tena 
kwa kipindi kifupi.
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WAHUSIKA
Jarida hili limeandaliwa na kutolewa na Kitengo cha Habari na 

Mawasiliano Serikalini.

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Habari na Mawasiliano 
Serikalini Halmashauri ya Wilaya ya Kasulu, 

Alfred Lukonge

Afisa Habari Kitengo cha Habari na 
Mawasiliano Serikalini, 

Twisile Nganga

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA  
Halmashauri ya Wilaya ya Kasulu, 

George Msonge 

Msanifu Kurasa, 
Erick Esrom Chirandi

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji
Halmashauri ya Wilaya ya Kasulu

S.L.P 97,
Kasulu- Kigoma

Simu Na.   +255 028 2810339
Fax Na.     +255 028 2810339           

Baruapepe: ded@kasuludc.go.tz    
Tovuti :www.kasuludc.go.tz
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UJENZI WA JENGO LA MAKAO MAKUU
Katika kipindi cha miaka mitatu serikali imetoa fedha kiasi cha shilingi bilioni 3.065 kwa 
ajili ya utekelezaji wa ujenzi wa jengo la makao makuu ya halmashauri.

Jengo linalojumuisha ujenzi wa ofisi mbalimbali za idara na vitengo, sehemu ya kupokea 
wageni, jengo la walinzi, uzio  pamoja na kantini.

Uwepo wa jengo hili umesaidia halmashauri kuhamia katika jengo lake la utawala kitu 
kitakachochea uendelezwaji wa eneo husika na kuongeza molari ya ufanyaji kazi kwa 
watumishi kutokana uhakika wa usalama ofisini.

Miundombinu bora inayopatikana katika jengo hili umesaidia kuwahudumia wananchi 
wote kwa urahisi ikiwemo hata wale wenye ulemavu.

Picha mbalimbali zikionyesha mandhari ya jengo hilo la kisasa la halmashauri na 
viunga vyake lililogharimu kiasi cha shilingi bilioni 3.065 zilizotoka serikali kuu ili 

kuboresha utoaji huduma kwa wananchi.
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UJENZI WA NYUMBA YA MKURUGENZI 
NA WAKUU WA IDARA

Katika kipindi cha miaka mitatu ya uongozi mahiri wa Mama Samia halmashauri 
imepokea   shilingi  milioni 150 kwa ajili ya ujenzi wa nyumba ya Mkurugenzi na 
nyumba mbili za wakuu wa idara zenye thamani ya shilingi milioni 120.

Ujenzi wa nyumba ya Mkurugenzi itakapokamilika itamwezesha kuwa na makazi bora 
karibu na ofisi hivyo kutekeleza majukumu yake ipasavyo katika kuwahudumia wananchi. 
Kwa wakuu wa idara zitawasaidia kujituma katika  ufanyaji kazi wao pamoja na 
kumaliza changamoto ya umbali kutoka katika makazi wanayoishi hivi sasa hadi 
zilipo ofisi za halmashauri.

Moja kati ya nyumba mbili za wakuu wa idara zilizojengwa.
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Serikali kwa kushirikiana na Benki ya Maendeleo Afrika (AfDB) na Mfuko wa Kusaidia 
Usalama wa Chakula (GAFSP) umefanikisha ujenzi wa ghala la kisasa la Nyakitonto 
lililogharimu kiasi cha shilingi bilioni 1.1 lenye uwezo wa kukusanya mazao ya nafaka 
tani 2000.

Uwepo wa ghala hilo utasaidia wakazi wa Kijiji cha Nyakitonto na vijiji jirani kuepukana 
na wadudu waharibifu, kukabiliana na sumu kuvu pamoja na uhakika wa soko huku kwa 
halmashauri kikiwa ni chanzo cha uhakika cha ukusanyaji wa mapato.
  
Vilevile wananchi kutoka makundi ya wasafirishaji, wafanyabiashara na wachakataji wa 
mazao wameanza kunufaika     na mafunzo yanayotolewa na serikali juu ya namna ya 
kukabiliana na uchafuzi wa mazao.

Pia, kumekuwa na uendeshwaji wa mafunzo ya utengenezaji wa vienge vya chuma 
kama njia mojawapo ya kuwapa weledi wakulima jinsi ya kupambana na wadudu 
waharibifu baada ya mavuno.

SEKTA YA KILIMO
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Picha mbalimbali zikionesha mwonekano wa ghala hilo pamoja na viambata vyake.
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Serikali kwa kushirikiana na Wakala wa Maendeleo wa Ubelgiji (Enabel) umetekeleza 
ujenzi wa mabanda 10 ya soko jipya la mazao la Nyakitonto na tayari awamu ya 
kwanza ya mradi iliyogharimu shilingi bilioni 1.18 imeshakamilika  kwa 100%. 
 
Uwepo wa soko hili utasaidia  halmashauri kuongeza mapato pamoja na wakulima 
kuwa na uhakika wa soko baada ya mavuno.

UJENZI WA SOKO LA KISASA LA MAZAO 
LA NYAKITONTO
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SEKTA YA ELIMU
Katika miaka mitatu ya Mama Samia shilingi bilioni 1.59 zimetolewa katika Idara ya 
Elimu Msingi na Awali kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya Boost.

Fedha hizi zimesaidia upatikanaji wa matundu 61 ya vyoo, madarasa 49,madarasa sita 
ya mfano, majengo mawili ya utawala pamoja na shule mpya mbili za Songambele na 
Mwitiri.

Ujenzi wa miundombinu hii mashuleni umesaidia kuzuia magonjwa ya milipuko, 
kuboresha usafi wa mazingira, kupunguza mrundikano mashuleni, ufaulu 
kuongezeka,watoto kutotembea umbali mrefu pamoja na kuongeza morali ya 
ufundishaji kwa walimu kutokana na kufanya kazi katika mazingira yaliyo rafiki.

Muonekano wa shule mpya ya msingi Songambele iliyogharimu shilingi milioni 365.05 iliyopo Kata ya 
Kagera Nkanda iliyosaidia kupunguza wimbi la mrundikano uliokuwepo katika shule mama ya Msingi 

Mvinza.



Mama hajaishia hapo tu katika Idara ya Elimu Sekondari  ametoa kiasi cha shilingi bilioni 
4.04  ili kuboresha miundombinu mbalimbali mashuleni.

Ambapo kupitia fedha hizo halmashauri imeweza kupata shule mpya ya Sekondari 
Kasasa, ujenzi wa nyumba ya walimu katika Shule ya Sekondari Kamuganza pamoja na 
ujenzi wa madarasa mapya, mabweni na matundu ya vyoo katika Shule ya Sekondari 
Kabagwe inayotarajia kuanza kupokea wanafunzi wa kidato cha tano.

Moja ya madarasa ya mfano yaliyojengwa kupitia mradi wa Boost.

Muonekano wa shule mpya ya sekondari Kasasa iliyojengwa katika miaka mitatu toka 
Mama Samia alipoingia madarakani.
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Muonekano wa nyumba ya walimu ya mbili kwa moja iliyogharimu kiasi cha shilingi 
milioni 110 kutoka serikali kuu katika Shule ya Sekondari Kamuganza.

SEKTA YA AFYA
Halmashauri imepanua wigo wa huduma za afya kutoka kuwa na zahanati 33 hadi 37,
vituo vya afya nane  kufikia 10 na vyumba vya upasuaji saba kitu kilichowasaidia wananchi 

kuepekuna na tatizo la kusafiri umbali mrefu kufuata huduma za matibabu. 
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Picha za Kituo cha Afya Rungwe Mpya kilichogharimu shilingi milioni 400 hadi 
kukamilika kwake ambapo baadhi ya huduma zimeshaanza kutolewa kituoni hapo.

Muonekano wa chumba cha kisasa cha upasuaji katika Kituo cha Afya Nyenge.
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Katika kipindi cha miaka mitatu ya Mama Samia Idara ya Maendeleo ya Jamii imeweza 
kutoa mikopo ya shilingi 1,078,627,931 iliyoelekezwa kwa vikundi vya wanawake shilingi 
476,316,943, vijana shilingi 526,310,988 na watu wenye ulemavu shilingi 76,000,000.

Kati ya fedha hizi kiasi cha shilingi 130,000,000 ilitolewa kuwezesha vikundi vya vijana 
vitatu vyenye idadi ya watu  51 mikopo ya vifaa vya pikipiki ili kuweza kujiajiri katika 
sekta hiyo ya usafirishaji.

MAENDELEO YA JAMII
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