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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA'NA SHULE YA RUSESA KIDATO CHA KWANZA 2021

Ninayofuraha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya

Sekondari Rusesa kwa mwaka 2021. Mhula wa masomo unaanza tarehe 11-01-2021.

Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11-01-2021 hadi 30-01-2021.

Shule ya sekondari Rusesa ni ya wananchi, ya kutwa mchanganyiko. Ipo umbali wa meta

250 kutoka barabara ya Kasulu — Kigoma na kilometa 57 kutoka Makao makuu ya Wilaya

ya Kasulu. Shule inafundisha masomo yote kwa lugha va kiingereza isipokuwa somo la

Kiswahili.

MAMBO MUHIMU YATAKAYOGHARIMIWA NA MZAZ|

1.1

SARE ZA SHULE

WAVULANA

WASICHNA

a.

Suruali mbili (2) rangi ya damu ya mzee
kitambaa cha Istem zenye mifuko
miwili(2) na mmoja nyuma usio wa
kubandikwa wala zipu (pisto au modo za
suruli haziruhusiwi)

Shati mbili (2) nyeupe za tetroni mikono
mifupi na singland nyeupe inayovaliwa
ndani ya shati.

Viatu jozi mbili (2) vyeusi vya ngozi vya
kufunga na kamba.

d. Soksi jozi mbili (2) nyeusi
e. Mkanda mweusi wa ngozi

T—shit ya bluu na sweta ya rangi va bluu

a.

Sketi mbili (2) za rangi ya damu ya mzee
kitambaa cha Istem. Zenye urefu wa
kugusana na soksi na ziwe na rinda box
tano(5)

Shati mbili (2) nyeupe za tetroni mikono
mifupi Shumizi nyeupe inayovaliwa ndani
ya shati na skin tight.

Kwa waislam washone nusu kanzu. Hijabu
ifanane na shati la shule.

. Viatu jozi mbili (2) vyeusi vya ngozi vya

kufunga na kamba.

d. Soksi jozi mbili (2) nyeupe
e. T.shit ya bluu naswetaya rangiya bluu




1.2. VIFAA VYA KITAALUMA

a/ Daftari tisa (9) kubwa (counter book quire 2/3) na ndogo (13) kumi na tatu za English
Crientation na mazoezi.

b./Kamusi ndogo va kiingereza (English— English Dictionary)
c/ Mkebe, Rula, na Kalamu za kutosha. d/ File binafsi la
kutunzia mitihani na kumbukumbu zingine.

e/ Kila mwanafunzi awe na ream yake mwenyewe atakayoitumia wakati wa mitihani na

mazoezi mengine.

1.3. VIFAA VYA MICHEZO

WASICHANA WAVULANA
i. Track suit rangi ya bluu ii. i. Bukta na track suit ya bluu
Viatu vya michezo maarufu (jezi ya Chelsea)
kama raba iii.  Sketi ya kijani i Viatu vya michezo (njumu)
iii. Soksi ndefu za
kandanda
(stockings)

SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 iliyorekebishwa
kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Shule inazingatia pia miongozo inayotolewa na Wizara
zenys dhamana ya Elimu nchini zenye jukumu la uendeshaiji na usimamizi wa elimu.
Mwanafunzi anapaswa kuzingatia mambo yafuatayo ndani na nje ya mazingiri ya shule; i/
Heshima kwa watu wote bila kujali cheo, umri, rangi, dini au chama.

i/ Kila mwnafunzi anatakiwa kujali na kathamini mda kwa kuwahi mara moja
wanapohitajiwa, kukaa kimya darasani, kuhudhuria masomo bila kukosa na kuhudhuria
mikutano kama Mabaraza ya shule.

iii/ Kila mwanafunzi awapo shuleni ni lazima ashiriki kikamilifu katika shughuli zote za
masomo, uzalishaji mali, usafi wa mazingira na michezo. iv/ Sharti mwanafunzi
afahamu vyema nipaka ya shule,

v/ Mwanafunzi ahakikishe anatunza usafi binafsi wa mwili wake na mazingira ya shule.



Vi/ Nywele ndefu ,kusuka na kufuga ndevu ni marufuku.
Vii/ Lugha ya mawasiliano ni kiingeleza tu uwapo shuleni.

Viii/ Huruhusiwi kuongea kilugha uwapo mazingira ya shule, darasani au nje ya darasa.

X/ Hauruhusiwi kuwa nje ya darasa muda wa msomo bila ya kengele au tangazo kutoka
kwa mwalimu.

Xi/ Unalazimika kuwa mwanachama wa vikundi mbalimbali vilivyopo shuleni vya
kuhamasisha afya, utunzaji wa mazingira, uelimishaji rika, ukakamavu (scout) na vilabu

vya masomo.
MAKOSA YANAYOWEZA KUMFUKUZISHA SHULE MWANAFUNZ|

i/Wizi. ii/Uasherati na ushoga. iii/Ubakaji na ukabaiji. iv/ Kupiga au kupigana v/Ulevi na
matumizi ya madawa ya kulevya vi/ Kuoa , kuolewa au kutoa mimba. vii/ Kuharibu kwa
makusudi mali ya umma. Viii/ Kukataa adhabu kwa makusudi. ix/Utoro na kushindwa
kufanya mitihani ya ndani na ya nje. x/Kugoma, kuchochea na kuongaza migomo au
kuvuruga amani na usalama wa shule, watu au jamii kwa ujumla. MAMBO MENGINE
MHIMU -

i/ Fomu ya kupima afya (medical examination) iliyojazwa na kusainiwa na Mganga wa
Hospitali ya Serikali.

li/Tamko la mzazi la kukiri kukubali sheria na kanuni zilizotolewa na serikali au shule.

iii/ Maelezo binafsi ya historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika fujo na
migomo.

iii/ Kila mwanafunzi aje na kivuli (copy) ya cheti cha kuzaliwa.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI RUSESA
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HALMASHAURI YA WILAYA YA KASULU

SHULE YA SEKONDARI RUSESA
FOMU YA MAELEZO BINAFSI KUHUSU HISTORIA YA MWANAFUNZI NA MKATABA WA
KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI
A. Maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi
1. Jina kamili la mMwanafunzi............oooore e e

2. Mahali anapoishi:

Kijiji/mtaa......coceerer e MKO@ o wilaya
3. Tarehe vya kuzaliwa e, Kijiji  alichozaliwa
kabila......ccccooovrriens
4. Shule yamsingi aliyOSOMEa.......ccvvvrerrivvecomicennnes s s eve e sesren s sasens s ssnenes

Habari za wazazi / walezi
1. Jina Kamili 18 DaDa /mIezivcicmiminimscssisssssmsssisnsnssssmsassssssnsssnssnssnsssorssassasssnssssssssssssssnssosses

2. Jina Kamili 18 MaAMA / MIEBZI.ce ettt et et et et ces et e et et st sres et ssestas et enaereassanss snsane

w

Kazi ya baba / mlezi......cc.ooceoeeeeioeeceee e ettt en et et aee et e et et e araenanaeetene

Kazi ya MAMA [ MIBZi. e et e ne e ebas s e

»

Je baba yupo hai? ndio/ hapana.

L

Je mama yupo hai? ndio /hapana.

Kukitokea dharura ndugu wengine wanaoweza kujulishwa ni.

L. Jina Kamili e uhusiano uliopo.....c.ccvveceneienes namba
YA SHNMU o
2. JiNa KaMiliccoeoce e Uhusiano uliopo......cccceceeeniennne nambaya
SIMU. e iineeiesvereresennnsserse ceess ecsasansnns
MM e s e Nathibitisha kuwa taarifa hizo ni sahihi na za kweli
Jina kamili 1a Mzazi / MIBZE oot er b



B: Mkataba wa kutoshiriki katika migomo , fujo na makosa ya jinai.
MM e e niliyechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari Rusesa

kidato cha kwanza{01) mwaka 2021.

1. Naahidi kutii na kutekeleza masharti na maelekezo mbalimbali ya shule chini ya uongozi

wa shule hii. Sitashiriki katika migomo, fujo na makosa yoyote ya jinai

2. Kama mwanafunzi naahidi kuwa mtiifu na mnyenyekevu mahali popote kwa kuzingatia

kanuni, taratibu na sheria za shule hii

3. Endapo nitakiuka kanuni,taratibu na sheria za shule hii nastahili kuadhibiwa kulingana
na itakavyoelekezwa na kuamliwa na mwalimu, mkuu wa shule na bodi ya shule kwa
ajili ya kurekebisha mwenendo wangu, kuleta heshima ya shule, kuleta amani na

utulivu shuleni na kuendeleza malezi bora kwa vijana wa Tanzania.

4. Nathibitisha kuwa nimesoma kwa makini na matamko haya nayatoa kwa aijili yangu

mwenyewe .

JINA TA MWANAFUNZI.......oovei e e ee v e eeeeeeesesesietes et esnase seraessraseseaesensesnesseneass

SAINT (i BAPBRI e eeese s eerserees e s eemees s e e seaen s sennes



HALMASHAURI YA WILAYA YA KASULU
SHULE YA SEKONDARI RUSESA

Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria , kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa
na shule.

Lo IMIMIE et et e et en st san e aes s en e mzazi/mlezi
wa MWANATUNZI..cve et aliyechaguliwa

kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Rusesa mwaka 2021.

2. Nakubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na
shule kwani natambua kuwa malezi bora ya mtoto ni matunda kati ya walimu

na wazazi/ walezi

3. Aidha natambua kuwa nidhamu ina mchango mkubwa katika maendeleo

mazuri ya kitaaluma ya mwanafunzi

4. Hivyo nitakuwa tayari kusaidiana na walimu kutoa malezi bora kwa

mwanafunzi huyu kuanzia nyumbani akiwa katika jamii na akiwa shuleni

5. Mwisho, nitakuwa tayari kupokea ushauri na maelekezo kutoka kwa walimu,
uongozi wa shule na bodi ya shule kwa ajili ya kumlea mwanafunzi ili awe na

mwenendo unaokubalika shuleni na katika jamii kwa ujumla.



PRESIDENT’S OFFICE

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
RUSESA SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM
(To be completed by a medical officer in respect of all form one (1) entrance)

SEUAENE'S FUH NBME .ot ereee s e sees st s eeaeeeee s eeassessssstvseseas saenesesean

UFINBIYSIS ..ot et e s e s st s e e ee e Blood

count (White and WHIte) ..o e ee e ne s enes

.........................................................................................................................................

..........................................................................................................................................

..........................................................................................................................................

........................................................................................................................................................................

I certify that | have examined above student and recommended that he/ she fit /unfit to pursue

further education .

(Delete whichever is in applicable)



