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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE KIDATO CHA KWANZA 2021, SHULE
YA SEKONDARI KIMWANYA.

1.0. UTANGULIZI.
Hongera sana kwa kuchaguliwa kujiunga na shule ya sekondari kimwanya. Shule ya
sekondari kimwanya, iko umbali wa kilometa 20, kutoka makao makuu ya wilaya, Kasulu
DC. Iko kandokando ya barabara iendayo Kibondo.
Muhula wa kwanza wa masomo, unaanza tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuwepo shuleni si
zaidi ya tarehe hiyo tayari kwa kuanza kozi ya kiingereza.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

2.0.SARE ZA SHULE.

a) Shati nyeupe ya mikono mifupi aina ya tomato, suruali ( kwa wavulana) damu ya mzee
yenye linda mbili na sketi ( kwa wasichana) yenye linda za NCHI MBILI nayo damu ya
mzee. Unashauriwa kuwa na pea mbili.

b) Rangi ya hijab, ifanane na sare ya shule, kwa wanafunzi wa kiislam.

¢) T-SHIRT damu ya mzee yenye KOLA, kwa ajili ya sare siku za jumanne na alhamisi.

d) T-SHIRT ya kazi za nje ya rangi ya GOLD kwa wote na suruali nyeusi (wavulana), sketi
ya kijani (wasichana), aidha wasichana wa HOSTEL (bweni), waje na T-SHIRT za
zambarau kwa kushindia bwenini. Kila sare iwe katika PEA.

e) Awe na bukta na track suit za blue pamoja na skin-tight kwa ajili ya michezo

f) VIATU VYEUSI vyenye visigino vya kawaida (vifup) na vyenye kamba ya kufungia
(kwa wavulana na wasichana)

g) Soksi nyeusi (kwa wavulana na wasichana).

2.1. MAHITAJI MENGINEYO MUHIMU




ii.
iii.

iv.

Vi.

Daftari (counter book) kalamu na mkebe wa hisabati

Kamusi ya kiingereza-kiswahili kwa matumizi yake ya binafsi

Mchango wa TSH 5000/= wa walimu wa sayansi kwa muhula kama ilivyo
azimiwa katika kikao cha wazazi, ikiwa ni mchango ulioombewa kibali.
CHAKULA: Mahindi bakuli 36, maharage bakuri 16 na TSH 35,000/=kwa ajili
ya huduma ya chakula kwa wasichana wa hostel (bweni) linaloendeshwa kwa
gharama za wazazi kwa ruhusa maalumu.

Kwa wanafunzi watakaoishi hostel wanatakiwa kuja na godoro la ukubwa wa futi

2% X 6 pamoja na shuka 2 za bluu blanketi 1, chandarua 1 na vifaa vya usafi

binafsi kama vile beseni ndoo na vyombo vya kulia.
Mahitaji mengine ya kibinadamu kwa wasichana

2.2. KUHUSU MATIBABU.

Mwanafunzi awe na kitambulisho cha bima ya afya kwa matibabu, kwani shule haihusiki na
gharama za matibabu ambayo shule si chanzo moja kwa moja.

2.3. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi
ya Rais-Tamisemi yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia
mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake
mara baada ya kuripoti shuleni

a)
b)
©)

d)
e)

f)

g
h)

Heshima kwa viongozi, wazazi, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni
jambo la lazima.

Muhudhurio mazuri katika kila shughuli ndani ya shule kulingana na ratiba ya
shule ni lazima.

Kushiriki kwa makini kufanya maandalizi kimasomo kwa muda pangwa
(preparation)

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo
ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na

Kutunza mali za umma

2.4. MAKOSA YAFUATAYO YAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU
KUSIMAMISHWA SHULE

a)

Wizi



b) Uasherati

¢) Ubakaji

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya

€) Kupigana au kupiga

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

g) Kudharau bendera ya taifa

h) Kuwa mjamzito/kupata mimba

i) Kuoa au kuolewa

j) Kutoa mimba

k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa
shule au watu.

1) Kukataa adhabu kwa makusudi

m) Kukamatwa na simu ya mkononi

n) Kutoa matusi

2.5. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA
KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI SIKU YA KURIPOTL

a) Medical Examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya
serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa
kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

¢) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelezo mengine
yanayotolewa na shule.

d) Fomu ya kiapo cha mahakama au kivuli cha cheti cha kuzaliwa.

B T S S T B S R S, E T e BT T e
P e VI BTN 2 D e B TR il T A i A L VORI
LR, G i A%y T « J el

2.6. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kutekeleza kikamilifu.

ZINGATIA: FOMU YA AFYA (MEDICAL EXAMINATION) IJAZWE VIZURI KUONESHA
UHALISIA WA AFYA YA MWANAFUNZI, AIDHA MATATIZO YOYOTE YA KIAFYA
YABAINISHWE KUONDOA USUMBUFU KATIKA MAJUKUMU YA KIUTENDAJI
SHULENI.

6.0. MWISHO WA KURIPOTI

6.1.Wanafunzi wa kidato cha kwanza wanatakiwa kuripoti shule saa moja na nusu asubuhi, si
zaidi ya tarehe 11/01/2021.

6.2. Iwapo kuna matatizo yatakayosababisha kutoripoti kwa muda pangwa, mzazi afike shuleni
kwa majadiliano.

7.0. HITIMISHO.



Shule ni mahali pa amani, usalama, utulivu na furaha iwapo tu utaonesha nidhamu, utii wa sheria
na taratibu za shule, bidii katika masomo, kazi za nje, hekima na busara, kutumia lugha
iliyoruhusiwa KIINGEREZA na KISWAHILI kwa somo la Kiswahili na kutimiza wajibu kwa

ujumla.

Ninakutakia maandalizi mema ya kujifunza na karibu sana KIMWANYA SEKONDARI.
/
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FORM B
MEDICAL‘EX'AMINATION

(To be completed by a Medical Officer in respect of all for | Entrance).

Pupil's full name : ;
Age (\;ear)Sex
Stool Examination
Blood Count (Red and White) -
Urinalyist ------- . : T e
T.B. Test- --mrmemmmmimmmom oo oo e _ : i

3

Eye Test

Syphilis Test : R -

Additional information: E.g. Physical defects of Inparements (s)
Chronic infections or family diseases.

| certify that | have examined the above pupil and remend that he/she is fitlunfit

to pursue further Education.
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FOMUC

HISTORIA YA MWANAFUNZI

1. Jina la-MWanafunzi ——-—m——n-oceee-- oo JINST oo S

2. +Dhehebu/Dini ---r-memeeeee e Tarche ya kuzaliwa —--------—--
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Uorgozi uliowahi kupata ------- - -eeeeeeeceececc e B TSR pu——
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Shughuli unazependelea ------------- e --

Ninathibitisha kuwa maneno niliyoandika kativa fomu hii ni sahit
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SHULE YA SEKONDARI KIMWANYA
MZAZI KUHUSU SHERIA ZA SHULE

Mimi

Mzazi/mlezi wa

Nakiri mwenyewe na kwa niaba ya mzazi mwenzangu
niliyemtaarifu, kuwa nimesoma sheria, taratibu na kuninu za shule na kuahidi kutoa ushirikiano
chanya kwa uongozi wa shule dhidi ya ukiukwaji wa sheria, taratibu na kanuni za shule.

Asante.

Saini ya mzazi/mlezi

Tarehe




