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S L P
YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI MAYONGA,
MWAKA 2021.

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika
shule ya sekondari Mayonga, mwaka 2021. Muhula wa kwanza wa masomo utaanza
tarehe 11.01.2021. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11. 01. 2021 na
mwisho wa kuripoti ni tarehe

2. Mambo muhimu ya kuzingatia :-

2.1 Sare ya shule

a) Sare ya shule ni sketi ya rangi ya kijani iliyoiva (kitambaa kizito nambal) na
shati (2) nyeupe mikono mifupi kwa wasichana., na suruali ya rangi ya
kijani iliyoiva (kitambaa kizito nambal) na shati (2) nyeupe mikono mifupi
kwa wavulana. Mshono ni wa kawaida kwa wavulana suruali isiwe ya kubana
(modo) na iwe na mkunjo wa chini (turn up) kwa wasichana sketi inatakiwa ifike
juu ya jicho la mguu mshono ni linda moja kubwa nyuma na mbele na linda
ndogondogo upande wa kulia na kushoto.

b) Rangi ya hijab (kijuba) ifanane na sare ya shule (nyeupe) na mshono wa kawaida
na ifike kwenye viganja vya mikono.

c) Sare ya michezo kwa shule ni jezi za rangi nyekundu (t-shirt nyekundu mikono
mifupi na truck suit rangi nyekundu na viatu vya michezo(Raba) kwa wasichana
na kwa wavulana ni bukta na t-shirt za rangi nyekundu mikono mifupi na viatu
vya michezo.

d) Viatu vya shule vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.



e) Soksi jozi mbili nyeupe kwa wasichana na jozi mbili nyeusi kwa wavulana.
f) Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi
g) Sweta la rangi ya kijani(ifanane na rangi ya sketi au suruali) isiyo na misitari ya
rangi tofauti na liwe na mikono mirefu
h) Nguo za kushindia (shamba dress)
1. Kwa wasichana ni sketi rangi nyeusi.
Pia Tshirt ya shule ni rangi ya kijivu yenye kola.
il Kwa wavulana ni suruali rangi nyeusi na mshono wake ni wa kawaida

sio modo . Tshirt ya shule ni rangi ya kijivu yenye kola.

NB. Mwanafunzi hatakiwi kufika shuleni na NGUO ZA NYUMBANI,

2. MAKOSA YATAKAYO SABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.

L Wizi

IL Kutohudhuria masomo kwa siku 90 bila taarifa / utoro

II.  Kugoma na kuhamasisha mgomo

IV.  Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu / walezi na jamii kwa ujumla

V. Kupigana wanafunzi kwa wanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule

VI.  Kusuka nywele kwa mtindo usio kubalika .wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na
nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi ulio
kubalika na uongozi wa shule .

VII. Kufuga ndevu

VIIL.  Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya

IX.  Uvutaji wa sigara.

X. Uasherati , uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa.

XI.  Kupata ujauzito au kutoa mimba

XII.  Kushiriki matendo ya uhalifu , siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria
za nchi.

XIIl. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana

XIV. Kutembelea majumba ya starehe nyumba za kulala wageni



XV.

KUMILIKI , KUKUTWA AU KUTUMIA SIMU YA MKONONI KATIKA
MAZINGIRA YA SHULE.

XVI1. Kudharau bendera ya taifa

XVII. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k

XVIII. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

a)
b)

¢)

d)

. Viambatisho na fomu muhimu

Fomu ya uchunguzi wa afya (medical examination form) ambayo itajazwa na mganga
mkuu wa hospitali ya serikali.
Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi / mkataba wa kutoshiriki

katika mgomo , fujo na makosa ya jinai

Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni , na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule .

Picha nne (4) za Mwanafunzi (passport size)

Cheti cha uraia wa Tanzania (Affidavit form) Au nakala ya cheti cha kuzaliwa
(Photocopy of birth Certificate). Cheti cha Uraia kijazwe na kuwekwa saini na
Hakimu wa Mahakama ya Mwanzo Wilaya au Wakili.

MAHITAJI MENGINE
» Uwe na mkebe (mathematical set)
» Uwe na madaftari kumi
» Uwe na kalamu na penseli
» Uwenarula

Ni vyema kuwa na kamusi ya kiingereza kwa kiingereza

. Tafadhali soma kwa makini maelezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA MAYONGA SEKONDARL

Jina la mkuu wa shule Witness T. Allen

MKUU WA SHULE YA
SEKONDAR! MAYONG

Muhuri wa mkuu wa shule .....coveveeneneeces KRASULM. it



B: Mkataba wa kutoshiriki katika migomo , fujo na makosa ya jinai.
MiMi e niliyechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari MAYONGA
kidato cha kwanza (01) mwaka 2021.
1. Naahidi kutii na kutekeleza masharti na maelekezo mbalimbali ya shule chini ya
uongozi wa shule hii. Sitashiriki katika migomo, fujo na makosa yoyote ya jinai
2. Kama mwanafunzi naahidi kuwa mtiifu na mnyenyekevu mahali popote kwa
kuzingatia kanuni, taratibu na sheria za shule hii
3. Endapo nitakiuka kanunitaratibu na sheria za shule hii nastahili kuadhibiwa
kulingana na itakavyoelekezwa na kuamliwa na mwalimu, mkuu wa shule na bodi
va shule kwa ajili ya kurekebisha mwenendo wangu, kuleta heshima ya shule, kuleta
amani na utulivu shuleni na kuendeleza malezi bora kwa vijana wa Tanzania.
4. Nathibitisha kuwa nimesoma kwa makini na matamko haya nayatoa kwa ajili yangu
mwenyewe .

JIRA 12 MIWANATUNZI .o et ee ettt e ese e ee st savssneessars et eeess snvsnsesssnsessssrerseneseensnssesasnsen



HALMASHAURI YA WILAYA YA KASULU

SHULE YA SEKONDARI MAYONGA

FOMU YA MAELEZO BINAFSI KUHUSU HISTORIA YA MWANAFUNZI NA MKATABA WA

KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI
A. Maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi
1. Jina kamili la mwanafunzi

.......................................................................................

2. Mahali anapoishi:

...............................

4. Shule ya msingi aliyosomea

................................................................................

Habari za wazazi / walezi

1. Jina kamili 12 Daba /MIEzZi...crccerererreminncsnenneasssnesmssessensassessaeensssssssssnsenssnssnsssnssssase

2. lJina kamili la mama
3. Kaziya baba / miezi

Kazi ya mama

4. Je baba yupo hai? ndio/ hapana.
5. Je mama yupo hai? ndio /hapana.

Kukitokea dharura ndugu wengine wanaoweza kujulishwa ni.

1. Jina Kamili e uhusiano uliopo.......cccceerceenne.

YA SIMU.eiiirerrnreene e s e

2. Jin@a kamilicoe e Uhusiano uliopo.......cceceeennnne

.................................................................................................................



HALMASHAURI YA WILAYA YA KASULU
SHULE YA SEKONDARI MAYONGA
Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria , kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa
na shule.

Lo MM et e et e eses s sners sanenes mzazi/mlezi wa
MWANATUNZI ...t en e aliyechaguliwa kujiunga
na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Mayonga mwaka 2021.

2. Nakubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na
shule kwani natambua kuwa malezi bora ya mtoto ni matunda kati ya
walimu na wazazi/ walezi

3. Aidha natambua kuwa nidhamu ina mchango mkubwa katika maendeleo
mazuri ya kitaaluma ya mwanafunzi

4. Hivyo nitakuwa tayari kusaidiana na walimu kutoa malezi bora kwa
mwanafunzi huyu kuanzia nyumbani akiwa katika jamii na akiwa shuleni

5. Mwisho, nitakuwa tayari kupokea ushauri na maelekezo kutoka kwa walimu,
uongozi wa shule na bodi ya shule kwa ajili ya kumlea mwanafunzi ili awe na
mwenendo unaokubalika shuleni na katika jamii kwa ujumla .

Jina Kamili 18 MZAZIi/MIZie.eeueeeeeeeeeeee e et e ev s s ven e ens s stnnaa

NamMba Ya SIMU.....ooeeeeieeeee et en e s s

Ndugu mazazi hii ndio rangi ya sare ya shule inayokubalika kwa sketi au
suruali.Juba au hijabu ni kwa waislamu tu.NB. Zingatia urefu wa sketi kwa
wasichana na upana wa suruali kwa wavulana kama inavyoonesha kwenye

maelekezo ya fomu hii.



PRESIDENT’S OFFICE

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MAYONGA SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM
(To be completed by a medical officer in respect of all form one (l) entrance)

YT Lo L= oY T I 4 T=1 0 U

Urmaly5|s ..............................................................................................................................................

Blood count (Whit€ and WHITE) ......veveeveieerieerie st et s stssss s sessr s ess st semsen s enesessnnens

................................................................................................................................................................

...............................................................................................................................................................

...............................................................................................................................................................

...............................................................................................................................................................

...............................................................................................................................................................

........................................................................................................................................................................

| certify that | have examined above student and recommended that he/ she fit /unfit to pursue

further education.

(Delete whichever is in applicable)



