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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021

Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari
KABAGWE mwaka 2021. Muhula wa masomo utaanza kuanzia tarehe 11. 01. 2021. Unatakiwa kuripoti
shulen kuanzia tarehe 11. 01. 2021 hadi tarehe 30. 01. 2021.

1.0 MAMBO MUHIMU YATAKAYOGHARAMIWA NA MZAZ|
1.1 SARE YA SHULE
A. WAVULANA

a. Suruali mbili (2) rangi ya bluu bahari ambazo watakuja nazo siku ya kuripoti. Ishonwe
katika hadhi ya mwanafunzi zenye mifuko miwili (2) na mmoja nyuma usiwe wa
kubandikwa wala zipu.

b. Shati mbili (2) nyeupe za tetroni mikono mifupi. (Pisto au modo za suruali haziruhusiwi)

¢. Viatu jozi mbili (2) nyeusi ngozi, soksi jozi mbili (2) nyeusi, mkanda mweusi wa ngozi,
Tshirt ya bluu bahari yenye kola na sweta ya rangi ya kijani. Tai ifanane na kitambaa cha
suruali.

B. WASICHANA:
a. Sketi mbili (2) za rangi ya bluu bahari ya kitambaa cha sauti zisiwe za sukarisukari.
Zishonwe katika hadhi ya mwanafunzi zenye urefu wa kupita magoti mpaka kwenye
jicho la miguu zenye rinda nne (4).

b. Mashati meupe mikono mifup ya tetroni, tai ifanane na rangi ya sketi, viatu vya ngozi
jozi mbili (2) vya kupaka kiwi visiwe yeboyebo. Soksi nyeupe mbili, T-shirt ya bluu bahari
yenye kola na sweta la rangi ya kijani. Hijabu kwa waumini wa kiislamu zifanane na shati
la shule na sketi zao ziwe ndefu sana kufikia kisigino.



1.2 VIFAAVYAKITAALUMA

a Daftari 15 kubwa (Conter books) quire 2 au 3
Begi la kuhifadhia daftari { rambo hairuhusiwi)
Kamusi ndogo ya Kiingereza (Pocket Dictionary)
Mkebe, Rula futi 1, kalamu nyeusi na bluu za kutosha.

o Q O o

Kiti na meza.

1.3 VIFAA VYA USAFI, AFYA NA UTUNZAJI MAZINGIRA

Mwanafunzi anapaswa/Sharti awe na vifaa vifuatavyo ili kudumisha afya na ustawi wa mazingira.
Aidha vifaa hivyo atalazimika kuvileta pindi vikihitajika kwa usafi na utunzaji mazingira.

i Gudilia lIa maji la lita 5 atakalolitamia kuleta maji.

ii. Ufagio madhubuti atakaokuwa nao muda wote awapo shuleni. iii.
Panga/fyekeo/jembe

1.3 VIFAA VYA MICHEZO WASICHANA:
i. Track Suit rangi ya bluu bahari.
ii. Viatu vya michezo maarufu kama raba. WAVULANA:

2  Bukta na T-shirt ya bluu bahari (jezi ya
Man City)

b  Viatuvya michezoiii.  Soksi ndefu
na kandanda

2 SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE

2.0 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 iliyofanyiwa
marekebisho kwenye sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Imezingatia pia miongozo yote iliyotolewa
na Wizara zenye dhamana ya elimu nchini zenye jukumu la uendashaji na usimamizi wa elimu.
Mwanafunzi anapaswa kuzingatia mambo yafuatayo, ndani na nje ya mazingira ya shule.

i. Heshima kwa watu wote bila kujali cheo, umri, rangi, dini au chamaii.
Kuhudhuria katika kazi zote za shule ndani na nje ya mazingira ya shele .

iii. Kuwahi katika shughuli zote za shule (zingatia ratiba ya shule) iv.
Kufahamu vyema mipaka ya shule.

V. Usafi wa mwili na mazingira ya shule.
vi. Nywele ndefu, kusuka na kufuga ndevu ni marufuku.
vii. Lugha ya mawasiliano ni Kiingereza tu uwapo shuleni.



2.1 MAKOSA YANAYOWEZA KUMFUKUZISHA MWANAFUNZI SHULENI

Wizi

Uasherati au ushoga

Ubakaji au ukabaji iv. Kupiga au kupigana

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya

Kuowa au kuolewa

Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma

Kudharau bendera au wimbo wa taifa

Kutia au kutia mimba

Kumiliki simu za mkononi

Kukataa adhabu kwa makusudi xii.  Utoro wa kushindwa kufanya mitihani ya ndani au nje
xiii. Kugoma au kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu au
jamii kwa ujumla.

3.0 MAMBO MENGINE MUHIMU

Fomu ya kupima afya {(Medical Examination) itakayojazwa na mganga baada ya kupima
hospitali au kituo cha afya cha serikali

Tamko la mzazi la kukiri sheria na kanuni zilizopo au zitakazotolewa na serikali au shule
kupitia vikao halali vya wazazi au bodi ya shule.

Kila mwanafunzi uje na kivuli cha cheti cha kuzaliwa/hati ya kiapo cha mahakama (Affidavit
form)

Maelezo binafsi ya historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika fujo na makosa
ya jinai.

NB. Maelekezo yote yaliyotolewa hapo juu yazingatiwe na si vyenginevyo mwanafunzi
hatapokelewa shuleni.

KARIBU SANA KABAGWE SEKONDARI

SADOKT. KINKO
MKUU WA SHULE

YA
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FORMB
MEDICAL EXAMlNATION

(To be completed by a Medical Officer in respect of all for | Entrance).

Pupil's full name - :
Age ' ‘ (Year)'Sex
Stool Examination
Blood Count (Red and White) ‘ .

Urinalyist -------- Te=e- T T e e
T.B. Tests -omrmmmm oo oe , B
Eye Test ------ : —

Syphilis Test - _ - —

Aaditional information: E.qg. Physical defects of Inparements (s)
Chronic infections or family diseases.

| certify that | have examined the above pupil and remend that he/she is fit/unfit

to pursue further Education.

YT T= o S ———— e

DESIGNAYION =mmmmmm e
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FOMU C

HISTORIA YA MWANAEUNZI

Jina la-Mwanafunzi = JINST e

Uorigozi uliowahi kupata - weceeeeoe i

Unapendelea 1michezo ipi -=--- weeeeee woooeeeees

Shughuli unazependelea -------.---- Bt R — --




