Fomu PL.1

SHERIA YA MAADILI YA VIONGOZI WA UMMA
NA. 13 YA 1995

TAMKO LA VIONGOZI WA UMMA KUHUSU
RASILIMALI NA MADENI

(Kwa Mujibu wa Kifungu cha 9 na cha 11 cha Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma Na. 13 ya Mwaka
1995)

ZINGATIA:

Viongozi wa Umma wanatakiwa kusoma kwa makini maelezo yaliyopo kwenye ukurasa unaofuata

kabla ya kutoa Tamko la Rasilimali na Madeni.



MaelezoMuhimu

1.

Kabla ya kujaza Fomu hii soma kwa makini kifungu cha 4,5,6,8,9,na 15 cha
Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma Na.1l3 ya mwaka 1995 kama
ilivyorekebishwa na Sheria Na.5 ya mwaka 2001.0Orodha ionyeshe mali za
kibiashara na za matumizi binafsi.

Orodhesha mali zako na mali unazomiliki kwa pamoja na mke au mume
wako, na pia mali za watoto wenye umri ulio chini ya miaka kumi na nane ambao
hawajaoa au kuolewa. Rasilimali zinazotakiwa kutajwa ni pamoja na zifuatazo:-

(a) Fedha taslimu na amana katika benki au taasisi nyingine ya fedha;

(b) Hawala za Hazina (Treasury Bills) na nyinginezo za dhamana maalum
zinazotolewa au kudhaminiwa na serikali au vyombo vya serikali;

(c) Faida itokanayo na fedha iliyowekwa akiba katika benki,chama cha
ujenzi au taasisi nyingine ya fedha;

(d) Mgao wa fedha kutokana na fungu la rasilimali ya kampuni (stocks)au
hisa za kiongozi wa umma katika kampuni au shirika lolote;

() Maslahi katika chombo cha biashara kisichokuwa na mkataba na
serikali, na kisichokuwa na au kisichotawala amana zinazouzwa bayana
na vyombo vya umma;

() Mashamba ya kibiashara na ya matumizi binafsi;
(g) Mali halisi zisizohamishika,kwa mfano nyumba au majengo mengine;

(h) Rasilimali zinazoleta faida ambazo zinatakiwa kutajwa na zinamilikiwa
kwa mbali.

Kama nafasi kwenye fomu hii haitoshi,andika taarifa ya nyongeza
katika karatasi nyingine uambatanishe.

Kiongozi wa umma ambaye alikwisha kutoa tamko la mali na madeni yako
anatakiwa kutamka nyongeza au pungufu ya mali na madeni yake.

Mapato rasilimali na madeni uliyonayo nje ya Tanzania yanatakiwa kutolewa
tamko .Aidha ,mali,rasilimali ,akaunti na biashara unazomiliki kwa pamoja
nje ya Tanzania nazo zinatakiwa kutolewa tamko.

Tamko hili liwasilishwe kwa Kamishna wa Maadili katika kipindi cha siku
thelathini  baada ya kushika wadhifa na tamko liwasilishwe kila mwisho wa
mwaka na wakati wa kuacha wadhifa.



7.

9.

Ni wajibu wako kuhakikisha kwamba Fomu ya Tamko iliyokamilika imemfikia
Kamishna wa Maadili kama ilivyoelekezwa katika aya ya 6. Unashauriwa

kutumia njia inayoaminika kuwasilisha Fomu hiyo.

Ni ukiukwaji wa Maadili iwapo kiongozi atashindwa kuwasilisha Tamko la
Mali na Madeni yake katika muda uliowekwa na Sheria. Aidha,ni kosa la jinai
iwapo kiongozi atatoa tamko au taarifa za uongo kuhusu mali na madeni

yake.

Tamko hili lazima litolewe mbele ya Kamishna wa viapo.



SEHEMU YA KWANZA:

Maelezo Binafsi.

Kiongozi mtamkaji Mpya I:I Kiongozi mtamkaji wa zamani

(Weka alama ya vema katika kisanduku husika)
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Anwani ya sasa

() Sanduku 1a Barta ..c.ccoeieeininii e

7 Taarifa za Ajira

(a)  Cheo/Wadhifa ..o e
(b) Tarehe ya kuajiriwa/kuchaguliwa/kuteuliwa ..........c.cooiiiiiiiiiiiiiinin.,
(€)  JINA la MIWAJITT .ueneniiit it e e
(d) Aina ya ajira (ya kudumu, muda, mkataba) ...........c.cooiiiii
() Mshahara kwa mwaka ........cooiuiiiiiiiiiiiiii i
(f) Posho kwa mwaka (Kadirio) .......ceviiuiiiiiiiiiiiii e
(g) Mapato kutoka Vyanzo VINGINE .......cooiiiiiiiiiininiiiieiniieieninienaeenaenaen

8 (a) Cheo chako kabla ya cheo cha sasa .........cccoveiiiiiiiiiiiiiiiiia
(b) Tarehe ya Cheo cha Mwisho: Kutoka ..........c.cooiiiiiiiiiiiii,



1. MAELEZO KAMILI YA MAPATO (kwa tarehe ya kujaza fomu hii)
(a) Fedha taslimu

(b) Fedha zilizoko benki au taasisi ya fedha kama ifuatavyo;

(1) Jinala | (2) Nambaya (3) Kiasi (4) Chanzo (5) Faida Matumizi
Benki Akaunti cha iliyopatikana (Binafsi/
Fedha kutokana Biashara
na Akiba
(c) Fedha zilizoko benki au taasisi za fedha nje ya Tanzania
(Eleza kikamilifu kwa kutaja nchi zilizoko hizo fedha).

(1) Jina la (2) Nambaya (3) Kiasi | (4) Chanzo cha (5) Faida (6) Matumizi(Bi
Benki/ Akaunti Fedha iliyopatikana nafsi/Biash
Taasisi na kutokana na ara)
mabhali Akiba




(d) Hisa na gawio ndani na nje ya Tanzania

(1)

Kiasi cha Hisa

(2) Jina la Kampuni na
Mahali Hisa zilipo

(3) Kiasi cha Gawio

() Nyumba na Majengo Mengine ndani na nje ya Tanzania

(1)

Nyumba/
Majengo
mengine

(2)

Mabhali zilipo

(3) Ukubw
a au
Eneo

(4)

Thamani au
Gharama vya
Ujenzi/Ununuzi

(5)

Fedha za
Ujenzi/Ununuzi
zilivyopatikana

(6) Matumizi
(Binafsi/Biashara)




() Mashamba,Mifugo, Madini ndani na nje ya Tanzania

(1)  Mashamba, (2) Ukubwawa | (3) Thamani (4) Fedhaza (5) Mahali yalipo | (6)  Matumizi(
Mifugo,Kitalu Eneo/ldadi kununulia Binafsi/Biash
cha Madini zilivyopatikana ara)

(g) Magari na aina nyingine za usafiri, (boti, ndege, mitambo,
hataza) ndani na nje ya Tanzania

(1)  Aina naNamba (2)  Thamani (3)  Fedha za kununulia (4) Mahaliyalipo/ | (5) Matumizi
zilivyopatikana zilipo (Binafsi/Biashara)




(h) Mashine za kusaga nafaka,Viwanda,Mitambo ndani na nje ya Tanzania.

(1)

Mashine za kusaga,nafaka
,Viwanda Mitambo

(2)

Mahali
zilipo

(3)

|dadi

(4)

Thamani

(5)

Fedha za kununulia
zilivyopatikana)

2. RASILIMALI AU MASLAHI MENGINE YA KIBIASHARA NDANI NA NJE YA

TANZANIA

3. MADENI:

(a) Madeni unayodai




SEHEMU YA PILI:
RASILIMALI ZA MME/MKE /WAKE

(Sehemu hii ijazwe na Kiongozi kwa ajili ya Mme/Mke/Wake kadri ilivyo
1. MAELEZO YA RASILIMALI NA MALI ZA MME/ MKE /WAKE WA KIONGOZI NDANI NA NJE YA
TANZANIA (Kwa tarehe ya kujaza Fomu).

(@) Jina la Mme/Mke/Wake (b) Kazi yake

1. Fedha zilizoko Benki au taasisi ya fedha ndani na nje ya Tanzania

(a) Fedha taslimu ..cecececeeieieceiececneieiecicirecececnnnne.

(b) Fedha zilizoko Benki au taasisi nyingine ya fedha

(1)

Kiasi | (2) Jinala (3) Namba ya (4) Chanzo cha (5) Faida inayopatikana | (6) Matumizi
Benki Akaunti Fedha (Binafsi/
Biashara)




(c) Fedha zilizoko benki au taasisi za fedha nje ya Tanzania
(Eleza kikamilifu kwa kutaja nchi zilizoko hizo fedha).

(1) Kiasi (2) Jinala (3) Nambaya| (4 Chanzo | (5) Faida (6) Matumizi
Benki Akaunti cha inayopatikana (Binafsi/
Fedha Biashara

(d) Hisa na gawio ndani na nje ya Tanzania.

(1)

Kiasi cha Hisa

(2)

Jina la Kampuni na Mahali Hisa zilipo

(3)

Kiasi cha Gawio




(e) Nyumba na Majengo Mengine ndani na nje ya Tanzania.

(1) Nyumba/ (2) Mahali (3)  Thamani au (4) Ukubwa (5) Fedhaza (6) Matumizi
Majengo zilipo Gharama ya au Eneo Ujenzi/Ununuzi ( Binafsi/
Mengine Ujenzi/Ununuzi zilivyopatikana Biashara)

(f) Mashamba,Mifugo,Madini ndani na nje ya Tanzania.

(1)  Mashamba, (2) Mahali (3) Thamani (4) Fedhaza (5 Ukubwa wa (6) Matumizi
Mifugo,Kitalu yalipo kununulia Eneo/ldadi (Binafsi/
cha Madini zilivyopatikana Biashara)
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(g) Magari na aina nyingine za Usafiri ndani na nje ya Tanzania.

(1) Ainana (2) Thamani (3) Fedha za (4)  Mahali yalipo/zilipo (5) Matumizi
Namba kununulia (Binafsi/Biashara)
zilivyopatikana

(h) Mashine za kusaga Nafaka,Viwanda,Mitambo ndani na nje ya Tanzania.

(1)  Mashine za Kusaga (2) Mahali zilipo (3) Idadi (4)  Thamani (5)  Fedha za kununulia
Nafaka,Viwanda,Mitambo zilivyopatikana
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2. RASILIMALI AU MASLAHI MENGINE YA KIBIASHARA NDANI NA NJE YA

TANZANIA

3. MADENI

(a) Madeni anayodaiwa

SEHEMU YA TATU:

1. RASILIMALI ZA WATOTO WENYE UMRI ULIO CHINI YA MIAKA KUMI NA
NANE AMBAO HAWAJAOA AU KUOLEWA
(Sehemu hii ijazwe na Kiongozi wa Umma kwa niaba ya mtoto/watoto)

(a) Majina na umri wa mtoto/ watoto
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(b)
@)
(i)

Fedha

Fedha taslimu

Fedha zilizoko Benki au taasisi ya fedha ndani na nje ya Tanzania

(1)

Jina la
Benki

(2)

Namba ya
Akaunti

(3)

Kiasi

(4)

Chanzo cha

fedha

Faida
iliyopatikana
kutokana na

Akiba

(5)

Matumizi
(Binafsi/
Biashara)

(6)

(c) Fedha zilizoko benki au taasisi za fedha nje ya Tanzania
(Eleza kikamilifu kwa kutaja nchi zilizoko hizo fedha).

m 2) (3)
Benki/ Namba ya Akaunti
Taasisi

na Mahali

Kiasi

(4)

Chanzo
cha
Fedha

(5)

Faida iliyopatikana
kutokana na Akiba

Matumizi
(Binafsi/
Biashara

(6)
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(d) Hisa na gawio ndani na nje ya Tanzania

(1) Kiasi cha Hisa (2) Jinala Kampuni na mahali Hisa zilipo (3) Kiasi cha Gawio
(e) Nyumba na Majengo Mengine ndani na nje ya Tanzania
(1) Ainaya | (2) Mahali (3) Gharamaya (4) Ukubwa (5) Yalivyopatikana | (6) Matumizi
Jengo zilipo Ujenzi/ununuzi wa Eneo hayo Majengo (Binafsi/
(mkopo, fedha Biashara)
yako n.k.)
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(f) Mashamba, mifugo na Migodi ndani na nje ya Tanzania

(1) Mashamba, | (2) Ukubwawa | (3) Thamani yake (4) Fedhaza (5) Mahali (6) Matumizi
mifugo, kitalu Eneo/ldadi kununulia zilipo (Binafsi/
cha Migodi Zilivyopatikana Biashara)
(g) Magari na aina nyingine za Usafiri ndani na nje ya Tanzania
(1) Ainana (2) Thamani (3) Fedha ya Kununulia (4)  Manhali (5) Matumizi
Namba ilivyopatikana yalipo/zilipo (Binafsi/
Biashara)
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(h) Mashine za kusaga Nafaka,Viwanda,Mitambo ndani na nje ya Tanzania.

(1)  Mashine za (2) Mahali (3) Idadi (4) Thamani (5) Fedha za
Kusaga,Nafaka,Viwan zilipo kununulia
da Mitambo zilivyopatikana

2. RASILIMALI AU MASLAHI MENGINE YA KIBIASHARA /BINAFSI

3. MADENTI:
(@) Madeni anayodaiwa.

(b) Madeni anayodai

16



SEHEMU YA NNE:

Eleza kama uliwahi kutuhumiwa kukiuka Sheria ya Maadili ya Viongozi wa

Umma na aina ya Ukiukaji huo na hatua zilizochukuliwa

SEHEMU YA TANO:

Sehemu hii itajazwa na Viongozi wa Zamani ambao tayari walikwisha toa
Tamko lao la Rasilimali na Madeni mwaka uliopita. Fomu hii ya tamko ni
kwa ajili ya kuonyesha Mali na Madeni yaliyoongezeka au kupungua baada
ya Tamko lao la mwisho.

(a) Ongezeko la Rasilimali na Mapato

Aina ya Rasilimali/Mali Maelezo ya Ongezeko la Chanzo cha Mali hiyo.
Mali,Kiasi/Thamani/Mapato

(a) Fedha taslimu. Eleza Namba ya
Akaunti ya Benki

(b)  Majengo: Eleza Namba ya Ploti.

(c) Mashamba, Eleza yalipo mashamba
hayo na Ukubwa wake.

(d)  Magari, Eleza Namba za Usajili.

(e) Hisa

()  Mashamba ambayo
hayajaendelezwa, Eleza yalipo.

(9)  Rasilimali nyingine.

17




(b)  Upungufu wa Mali na Madeni

Aina ya Rasilimali/Mali

Maelezo ya upungufu | Chanzo cha upungufu wa mali
wa hiyo
Mali,Kiasi/Thamani/

(h)

Fedha iliyo Benki na Namba ya Akaunti ya
Benki.

0]

Majengo: Namba ya Ploti.

0

Mashamba: Eleza yalipo na Ukubwa wake.

(k)

Magari: Eleza Namba za Usajili.

U]

Hisa:

(m)

Mashamba ambayo hayajaendelezwa,
Eleza yalipo.

(9)

Rasilimali nyingine.

Tamko hili limetolewa na KUsainiwa i e

na mtoa tamko ambaye ninamfahamu Saini ya mtoa Tamko

leo tarehe......coovvvviviiiiiiiiiiinnn.

Saini ya Kamishna wa viapo.......
Wadhifa............oooi

P2\ 01772 U o | B

...... Muhuri wa Kamishna wa Viapo

Tamko hili lirejeshwe kabla ya tarehe 31 Desemba, kwa:-

Kamishna wa Maadili,

Sekretarieti ya Maadili ya Viongozi wa Umma,

Jengo la PSPF, Ghorofa ya 7,

Br. Jakaya Kikwete

S.L.P. 225,

Dodoma.

Simu: +255 262160190/+255262160192

Barua pepe ec@ethicssecretariat.go.tz

Limepigwa Chapa na Mpigachapa wa Serikali Dar es salaam-Tanzania
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